આપણા માટે નહીં, ઈશ્વરને માટે જીવીએ :-

આપણા માટે નહીં, ઈશ્વરને માટે જીવીએ :-

બધા ઈશ્વરના પુત્ર છે અને બધામાં પરમાત્માનો નિવાસ છે એમ માનીને જો આપણે પરસ્પર એકતા, નિર્મળતા, પ્રેમ અને ઉદારતાનો  વ્યવહાર કરવા લાગીએ તો જીવનમાં નિત્ય પવિત્રતાનું અવતરણ થવા લાગશે. સર્વત્ર સદ્દવ્યવહારનાં દર્શન થવા લાગશે અને આજે જે કટુતા, સંકીર્ણતા અને કલહનું વાતાવરણ જોવા મળે છે તેનો અંત આવતાં વાર લાગશે નહીં.

આપણે કેવળ પોતાના શરીરને માટે જ નહીં, આત્માને માટે પણ જીવવું જોઈએ. જો મનુષ્યની સુવિધા અને સજાવટના તાણાવાણા વણતા રહેવામાં જ આ અતિકિંમતી જીવન વેડફી નાખે તો તેને તે લક્ષ્ય કેવી રીતે પ્રાપ્ત થશે, જેના માટે તે જન્મ્યો છે ? સ્વાર્થી વ્યક્તિઓ તો આવી દશામાં દ્રેષ અને પરાયાપણાની ભાવનાથી જગતને નારકીય કલેશ તથા કલહથી ભરી દેશે અને આ સંસાર અશાંતિ અને વિનાશની કાળી ઘટાઓથી ઘેરાઈ જશે.

જો ઈશ્વરનો પુત્ર કેવળ શારીરિક સુખોને માટે જ જીવન જીવશે તો આ સંસારમાં ધર્મનું રાજ્ય કદી ઉદય નહિ પામે. જો પોતાને માટે જ જીવવામાં આવે તો મનુષ્યને પશુઓ કરતાં શ્રેષ્ઠ કેવી રીતે કહી શકાય? ઈશ્વરનો પુત્ર પોતાને માટે નહીં, પરંતુ ઈશ્વરને માટે જ જીવી શકે. એના સિવાય તેની પાસે બીજો માર્ગ જ કયો છે ?

અખંડજ્યોતિ, ઓગષ્ટ -1964, પેજ-1

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: