મુશ્કેલીઓ તમારી સહાયક છે.

મુશ્કેલીઓ તમારી સહાયક છે.

વિપત્તિઓ દ્વારા પરમાત્મા પોતાનાં રત્નોની ચમક વધારે છે. આથી તમે જુઓ કે તમારા જીવનમાં પણ મુશ્કેલીઓ છે કે નહીં. તમે અધ્યાત્મવાદી છો. તમારા જીવનમાં નરી મુશ્કેલીઓ વાઘની જેમ મોં ફાડીને ઊભી છે. તમે એનાથી વિચલિત તો બની રહ્યા નથી ને ? જો તમારા પગ લથડિયાં ખાતા હોય તો સંભાળીને ઊભા થાઓ. ધર્મ અને સતત ઉદ્યમનું અવલંબન લો. જેનામાં ધીરજ છે, જે પરિશ્રમથી પગ પાછા હટાવતો નથી તેના ગળામાં સફળતાની દેવી વિજયમાળા પહેરાવે છે. ધૈર્ય પ્રારંભમાં કડવું લાગે, પરંતુ તેનાં ફળ મધુર હોય છે.

આત્મનિર્ભર બનવાનો અને પોતાનામાં આત્મા વિશ્વાસ જાગૃત કરવાનો એક જ ગુરુમંત્ર છે કે તમે તમારા જીવનમાં મુશ્કેલીઓને આવવા દો. બીજાઓનાં દુ:ખ, તકલીફ અને મુસીબતોમાં મદદ કરો. બીજાઓને સહાયતા કરો તો પરમાત્મા તમને પણ સહાયતા કરશે. બીજાઓના દુ:ખને સમજો અને એવો અનુભવ કરો કે તમે બીજા અસંખ્ય લોકો કરતાં સુખી છો.આવો દ્રષ્ટિકોણ કેળવવાથી મુશ્કેલી અનેદુ:ખની સ્થિતિ ટળી જશે અને સફળતાનો માર્ગ ખૂલ્લો થશે.

મુશ્કેલીઓ નાના માનવીઓને નિસ્તેજ તથા નિષ્પ્રાણ બનાવી શકે છે, પરંતુ મહાન તે છે જે દુ:ખની છાયામાં ઊછરે છે, બીજાઓના દુ:ખ તથા મુસીબતોમાં મદદ કરે છે. પુરુષાર્થ પણ એનું જ નામ છે કે વ્યક્તિ પરિસ્થિતિઓ સાથે સંઘર્ષ કરે.

અખંડજ્યોતિ, એપ્રિલ-1964  પેજ-19-20

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: