વિચાર અને કાર્યનો સમન્વય કેવી રીતે થાય ?

વિચાર અને કાર્યનો સમન્વય કેવી રીતે થાય ?

સંસારમાં એવું કોઈ કામ નથી, જેને તમે પાર ન પાડી શકો. જે કામ, જે સફળતા, જે આશ્ચર્યચક્તિ ફળ એક વ્યક્તિ પ્રાપ્ત કરી શકે છે એ બધું જ કરવાની શક્તિ તમારામાં પણ છે. જે પ્રતિભા, જે બુદ્ધિ તથા શક્તિ એક માણસ પાસે છે તે બીજ રૂપે તમારામાં પણ રહેલી છે. તમે જે ધારો તે કરી શકો છો. તમે જેની ઈચ્છા રાખશો તે જ પ્રાપ્ત થશે. જો તમે સુખસમૃદ્ધિની આશા રાખશો તો જ પ્રાપ્ત થશે. જો મુક્તિ માંગશો તો મુક્તિ મળશે. સંસાર એક કલ્પવૃક્ષ છે. તેની પાસે જે માગીશું તે આપશે. તમે વિભૂતિઓ માટે હાથ લાંબો કરશો તો તમારા માટે રત્નાકર, ધરતી અને હિમાલય મુક્તામણિના ભંડાર ખુલ્લા મૂકી દેશે. તમે આનંદની માગણી કરશો તો ત્યાં જ તમારા માટે સ્વર્ગ બની જશે. જો તમને હરિયાળું રમણીય સ્થળ જોવાની આદત હશે તો તમારા માટે શાશ્વત આનંદનું ધામ બની જશે. ફક્ત એકાગ્રચિત્ત થઈ ઉત્તમ અને ઉચ્ચ વિચારોને કાર્યરૂપે પ્રગટ કરતાં શીખી લો. તમારી આ મહાન શક્તિ છે. તેને ઈષ્ટ કાર્યમાં લગાડવાથી અભૂતપૂર્વ સફળતા પ્રાપ્ત થાય છે.

તમે આજે, અત્યારથી જ દ્રઢ સંકલ્પ કરો કે નકામા વિચારોમાં મગ્ન નહીં રહું. મારી કાર્યશક્તિ અનંત છે. મને પૂર્ણ અનુભવ થઈ ગયો છે કે મનુષ્ય જે કામ કરે છે તેનું જ તેને ફળ મળે છે. મારી ઉન્નતિ અથવા અધોગતિ, માન-અપમાન મારાં કાર્યો પર નિર્ભર છે.

અખંડજ્યોતિ, ઓકટોબર-1951  પેજ-19

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: