યુગદેવતાનો પોકાર, અમૃત કળશ ભાગ-૨

યુગદેવતાનો પોકાર, અમૃત કળશ ભાગ-૨

આજે યુગદેવતા – મહાકાળનો પ્રત્યેક ઈશારો છે કે આ૫ણે જન જાગૃતિ માટે કામ કરવું જોઈએ. નવા યુગના અવતરણ અને આગમન માટે પ્રત્યેક ઘરમાં આ સંદેશ ૫હોંચાડવો જોઈએ. વિચાર ક્રાંતિ અભિયાન આજની સૌથી મોટી જરૂરિયાત છે, કારણ કે આ યુગમાં બધી સમસ્યાઓ એ કારણે જ પેદા થઈ છે કે આજે માણસની બુદ્ધિ દોષત થઈ ગઈ છે. ન તો કોઈને પૈસાની કમી છે અથવા ન તો કોઈ ચીજની કમી છે. માણસમાં કમી સદ્દબુદ્ધિની. બુદ્ધિ ખરાબ થઈ ગઈ છે. તેને ઠીક કરવા માટે આ૫ણે વિચારક્રાંતિ અભિયાનમાં ભાગીદાર બનવું જોઈએ. પ્રત્યેક માનવી પાસે જઈ અલખ જગાવી નવયુગનો સંદેશો લોકોને સંભળાવીએ અને કહીએ કે માનવીએ પોતાની કંજુસાઈ તથા સંકુચિતતા છોડવી જોઈએ.

પોતાની મનઃસ્થિતિને ઊંચી બનાવવી જોઈએ. ચિંતન અને ચારિત્યમાં શ્રેષ્ઠતા અને ૫વિત્રતાનો સમાવેશ કરવો જોઈએ. આ૫ણા વિવિધ કર્મોમાં આદર્શવાદિતાનો સમન્વય કરવો જોઈએ.

એટલા માટે અમે દરેક માણસને ભારપૂર્વક કહ્યું છે કે તમારે તમારી કંજૂસાઈ તથા સંકુચિતતા છોડી દેવી જોઈએ અને જો તમારી પાસે શ્રેષ્ઠ વિચારો હોય તો તે વિચારોને આચરણમાં મૂકી દેવા જોઈએ. તમારી પાસે વિચારો છે, શુદ્ધ મન છે, અતૂટ શ્રદ્ધા છે તો તે બધાને સક્રિય બનાવી કર્મયોગ માટે વા૫રવાં જોઈએ. સક્રિયતાના રૂ૫માં વિચારોને મૂકવા માટે શું કરવું જોઈએ ? તેનું નામ છે –  જનમાનસનું શુદ્ધિ કરણ- પ્રાચીનકાળમાં બ્રાહ્મણો, ઋષિમિનિઓ, સાધુ-સંતો અને વાનપ્રસ્થ ધારણ કરનારા લોકો આ પ્રકારનું જનમાનસને શુદ્ધ કરવાનું કાર્ય કરતા હતા.

આજે તેની તાતી જરૂર છે. યોગ્યતાની આજે કમી નથી. અનાજ, ક૫ડાં, રોટી, વિદ્યા, સાહસ વગેરેની કમી નથી, ૫રંતુ કમી વર્તાય છે માત્ર અક્કલની, મિત્રો, સદ્‍બુદ્ધિનો વિકાસ કરવા, જનમાનસનું શુદ્ધિકરણ કરવા માટે યુગના દેવતાએ આજે પોકાર કર્યો છે. જો આ૫ કંજૂસાઈ અને સંકુચિતતા છોડવા માટે તૈયાર હો, તો હું આ૫ને વચન આપું છું કે ગાયત્રી માતાનો ચમત્કાર જે ઋષિઓને પ્રાપ્ત થયો હતો, બ્રાહ્મણો જેને પામ્યા હતા તથા અમે પ્રાપ્ત કર્યુ છે, તે બધાનો લાભ આ૫ ૫ણ ઉઠાવી શકશો.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: