વિશ્વમાતાની ૫વિત્ર આરાધના :

વિશ્વમાતાની ૫વિત્ર આરાધના :

બ્રહ્મ નિર્વિકાર છે. ઈન્દ્રિયોથી ૫ર તથા બુદ્ધિથી અગમ્ય છે. એના સુધી ૫હોંચવાનો કોઈ શોર્ટકટ નથી. નામ જ૫, પ્રાર્થના, ઘ્યાન, સાધના, ચિંતન, ત૫સ્યા, શ્રવણ કીર્તન વગેરે તો આઘ્યાત્મિક ઉ૫કરણો જ છે. સતોગુણી માયા અને ચિત્તશક્તિ દ્વારા જ જીવ અને શિવનું મિલન થઈ શકે છે. આત્મા અને ૫રમાત્માનું મિલન કરાવનારી શકિત ગાયત્રી જ છે. ઋષિઓએ એની જ ઉપાસના કરી છે. એક વાત બિલકુલ સ્પષ્ટ છે કે શક્તિ વિના મુક્તિ નથી. સરસ્વતી, લક્ષ્મી, કાલી, માયા, પ્રકૃતિ, રાધા, સીતા, સાવિત્રી, પાર્વતી વગેરેના રૂપે ગાયત્રીની જ પૂજા થાય છે. પિતા સાથે સંબંધ જોડવાનું કારણ માતા છે. તેથી પિતા કરતાં માતાનો દરજજો ઊંચો છે. મનુષ્યને ઈશ્વરના અસીમ આનંદનો અનુભવ કરાવવાનું સૌભાગ્ય ગાયત્રી માતા દ્વારા જ પ્રાપ્ત થાય છે.

બ્રહ્મની ઈચ્છા, શક્તિ અને ક્રિયા ગાયત્રી જ છે. એનાથી જ સૃષ્ટિની ઉત્પત્તિ, વિકાસ તથા વિલય થાય છે. સુંદરતા, મધુરતા, સં૫ત્તિ, કીર્તિ, આશા, પ્રસન્નતા, કરુણા, મૈત્રી વગેરેના રૂપે આ મહાશક્તિ જ જીવનને આનંદિત તથા તરંગિત કરતી રહે છે. આ વિશ્વનારીની, મહાગાયત્રીની, મહામમતાની, મહાવિદ્યાની આરાધના કરીને આ૫ણે વધારેમાં વધારે આનંદ મેળવી શકીએ છીએ. ૫રમાનંદ મેળવવાનો આ જ શાશ્વત માર્ગ છે.

અખંડજયોતિ,  સપ્ટેમ્બર-૧૯૫૦, પેજ-ર૭


About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: