પોતાનો દ્રષ્ટિકોણ બદલો, આત્મવિશ્વાસ ન છોડો, યુવા શક્તિ નવસર્જનમાં જોડાય

પોતાનો દ્રષ્ટિકોણ બદલો

વિચાર એક ખૂબ શક્તિશાળી ચુંબક છે. તે પોતે જેવો હોય છે તેવી જ વસ્તુઓને વાયુમંડળમાંથી આકર્ષિત કરે છે. જ્યારે મનુષ્યનો દ્રષ્ટિકોણ બદલાઈ જાય છે ત્યારે તે વિશ્વાસ તથા શ્રદ્ધાપૂર્વક કાર્ય કરે છે. કાયરતા છોડીને વીરત્વનું તેજ ધારણ કરે છે. ગ્લાનિને બદલે ઉજ્જવળ ભવિષ્યની આશાથી પ્રકાશિત થઈ જાય છે.

યુવાનોએ મનમાંથી ભયને દૂર કરવો જોઈએ. કાલ્પનિક ચિંતાઓ અને કુવિચારોને હૃદયમાંથી બહાર કાઢી નાંખવા જઈએ. પોતાની આસપાસ નિર્ભયતા તથા નિશ્ચિંતતાનું વાતાવરણ બનાવવું જોઈએ. જૂની દુઃખદ યાદો, કટુ પ્રસંગો વગેરેને ભૂલી જવા જોઈએ.

આત્મવિશ્વાસ ન છોડો.

ભગવાને આ૫ણને એવી શક્તિ આપી છે કે કોઈ ભય, ચિંતા કે નિરાશા આ૫ણે સતાવી શકતી નથી. તેથી ઊઠો અને ભયને ખંખેરી નાંખો. રડવાથી કોઈ કામ થવાનું નથી. લૂખુંસૂકું ખાઈને ૫ણ નિરંતર હસતા રહો અને ભવિષ્યને સુખદ બનાવવાનો પ્રયત્ન કરતા રહો.

– પં. શ્રીરામ શર્મા આચાર્ય

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: