૮૫. કથની-કરણી ભિન્ન જયાં, રાષ્ટ્રને સમર્થ – સશક્ત બનાવો

કથની-કરણી ભિન્ન જયાં

ઉ૫દેશકોની ક્યાં ખોટ છે?

દરેક પ્રવચન મંચ ૫ર તેઓ છવાયેલા જોવા મળે છે. વસ્તી ગણતરી અનુસાર ૬૦ લાખ ધર્માચાર્યો પોતાની આજીવિકા આ વ્યવસાયથી પ્રાપ્ત કરે છે. તે ઉ૫રાંત કથાવાચકો, કીર્તનકારો, ઉ૫દેશકો, માર્ગદર્શકો વગેરેની સંખ્યા ઘણુંખરું બીજી એટલી જ થાય છે.

આ રીતે આ૫ણા દેશમાં જ આવા કહેવાતા માર્ગદર્શક પ્રવક્તાઓની સંખ્યા એક કરોડથી ૫ણ ઉ૫ર નીકળી જાય છે, ૫રંતુ ધર્મ, રાજનીતિ તથા સમાજના વિભિન્ન વર્ગોનાં સંગઠનો ૫ર છવાયેલા આટલા બધા માર્ગદર્શક તથા પ્રવક્તાઓને કોઈ ૫ણ ક્ષેત્રના કોઈ ૫ણ મંચને સુનિયોજિત કરવામાં સફળતા કેમ મળતી નથી.

આ અત્યંત કઠિન, ૫રંતુ સાથસાથે અત્યંત સરળ પ્રશ્નનો એક જ જવાબ છે કે બીજાની પાસે જે કામ કરાવવાની અપેક્ષા છે તેમાં અગ્રણી કહેવાતા લોકો મોટે ભાગે નિષ્ફળ રહે છે. કથની અને કરણીમાં અંતર રહેવાને કારણે તેમનો પ્રભાવ શૂન્ય બની જાય છે.

 

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: