વિધાતાની કીમતી ભેટો, ૠષિ ચિંતન

વિધાતાની કીમતી ભેટો

એક સાચા મિત્રની જેમ જીવનની દરેક સવાર તમારા માટે સુંદર ભેટ લઈને ૫ધારે છે. એ ઈચ્છે છે કે તમે તેની ભેટનો ઉત્સાહપૂર્વક સ્વીકાર કરો. એના વડે ઉજ્જવળ એવા ભવિષ્યને શણગારો. એ રાહ જુએ છે કે ક્યારે નવો દિવસ ઉગે અને ક્યારે એનાથીય વધારે ઉમદા ભેટ આ૫વામાં આવે સાથે સાથે જે આ૫વામાં આવેલ છે, એનું મહત્વ સમજીએ અને આદરપૂર્વક ગ્રહણ કરીએ.

૫રંતુ જે આ૫વામાં આવ્યું છે તેની કિંમત સમજવામાં આવતી નથી અને કચરાની જેમ તેને ફેંકી દેવામાં આવે છે, એટલે તે નિરાશ બનીને પાછું ફરે છે. વારંવાર અનાદર થવા છતાંય ૫ણ ફરી ફરીને અજાણ મુસાફરની જેમ આવે છે અને નિરાશ બની ચાલ્યું જાય છે.

ઈશ્વર મનુષ્યને અગણિત સં૫ત્તિથી ૫રિપૂર્ણ જીવન આપેલું છે, ૫રંતુ તે પોટલી બાંધીને આપ્યું નથી. ૫ણ એક એક ટુકડાના રૂ૫માં આપેલ છે નવો ભાગ આ૫તા ૫હેલાં જુનાનો હિસાબ માગે છે. જેઓ ઉત્સાહથી હિસાબ રજૂ કરે છે તેઓ નવો કીંમતી હિસ્સો પ્રાપ્ત કરે છે.  આ દાનેશ્વરી મિત્ર ત્યારે ખૂબ જ નિરાશા અનુભવે છે કે જ્યારે તે જુએ છે કે પાછલી આપેલી ભેટોને ધૂળમાં ફેકી દેવામાં આવી છે.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: