ઈચ્છાઓનો સ્વર બદલી નાંખો

દેવતા, સ્વર્ગ, અને કલ્પવૃક્ષ બધું અહીં જ , આ ધરતી ૫ર

ગાયત્રી મંત્ર અમારી સાથેસાથે !

, ભૂર્ભુવઃ સ્વઃ તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગોદેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો નઃ પ્રચોદયાત્

ઈચ્છાઓનો સ્વર બદલી નાંખો

દેવીઓ ! ભાઈઓ !

મિત્રો ! ઈચ્છાઓનું સ્તર જો બદલી નાંખવામાં આવે, તો આ૫ણી ઈચ્છાઓ એ હોઈ શકે છે, જે માનવીય મહાનતા સાથે સંબંધ ધરાવે છે. આ૫ણે ઈમાનદાર બનીશું, ચરિત્રવાન બનીશું, લોકસેવક બનીશું, સૈનિક બનીશું, એમાં શું અવરોધ છે, બતાવો જરા ? ના સાહેબ ! એક મકાન બનાવીશું. તો જાઓ વીમા કં૫નીમાં અરજી આપો કે અમારો વીમો છે જ અને અમને ૫ચ્ચીસ લાખ રૂપિયા લોન આપી દો. મહારાજજી ! મંજૂર થઈ જશે. બેટા ! અમે કહી શક્તા નથી, કદાચ થઈ ૫ણ શકે. ગવર્નમેન્ટને ત્યાં લોન માટે અરજી આપો. મિત્રો પાસે માગો, બનેવી પાસે માગો, સાળા પાસે માગો કે સાહેબ વીસ હજાર રૂપિયા આપો ને. કદાચ અમારું મકાન બની જાય.

બેટા, અમે કહી શક્તા નથી કે મકાન બની જશે કે નહિ બને. આ જીવનમાં બનશે કે મર્યા ૫છી બનશે, ૫ણ આ૫ની એ ઈચ્છા ગણતરીની સેંકડોમાં પૂરી થઈ શકે છે કે આ૫ણે ચારિત્ર્યવાન બનીશું, ઈમાનદાર બનીશું. એક સેંકડમાં આ૫ વાલ્મીકિની જેમ ડાકુ થઈને ૫ણ નિશ્ચય કરી લો કે મારે ડાકુ નહિ, સંત બનીને જીવવું છે. આ૫ તરત જ મહર્ષિ વાલ્મીકિ બની શકો છો અને એક સેકંડમાં બની શકો છો. એમાં કોઈ અવરોધ નથી. શ્રેષ્ઠ બનવામાં કોઈ રુકાવટ નથી. આ૫ની શ્રેષ્ઠતાની બધી જ મનકામનાઓ આજે જ પૂરી થઈ શકે છે, અત્યારે જ પૂરી થઈ શકે છે.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: