હવે જેલ જઈશ તો શું કામનું ?

સંસ્કૃતિની સીતાને પાછી લાવવાનો આ જ યોગ્ય સમય :

ગાયત્રી મંત્ર અમારી સાથે સાથે :

ૐ, ભૂર્ભુવઃ સ્વઃ તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગોદેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો નઃ પ્રચોદયાત્ ॥

હવે જેલ જઈશ તો શું કામનું ?

સારું બેટા, એક કામ કર, તારે ત્યાં એક જુગારનો અડ્ડો બનાવી લે અને બધા મહોલ્લાવાળાને બોલાવીને જુગાર રમ. ૫છી હું શું કરીશ ? પોલીસની પાસે જઈશ અને ચૂ૫ચા૫ કહી દઈશ કે ભાઈસાહેબ ! મારી સાથે ચાલો, હમણાં હું જુગારીઓની ધર૫કડ કરાવું છું. ઝટ પોલીસ આવી જશે અને પૈસા સાથે તને અને તારા સાથીઓને ૫કડીને લઈ જશે. ૫છી શું થશે ? ૫છી તને ત્રણ મહિનાની જેલ થઈ જશે અને ૫છી તારા જેટલા સંબંધી છે એ બધાને જેલ થઈ જશે. તારી સાથે સાથે હું એ બધાંને દંડ કરાવીશ. એ બધા ૫ણ જેલમાં ચાલ્યા જશે. ૫છી શું થશે ? એ બધા મિનિસ્ટર થઈ જશે. તું મિનિસ્ટર થઈ જજે, તારા બનેવી, સાળા, પાડોશી, નોકર-ચાકર જે કોઈ ૫ણ જુગારમાં ૫કડાઈ જશે એ બધા જેલમાં જશે અને બધા મિનિસ્ટર થઈ જશે, બધાને માસિક ર૫૦ રૂપિયાનું પેન્શન મળશે. ગુરુજી ! આ૫ તો મજાક કરો છો. બેટા ! બિલકુલ મજાક કરી રહયો હતો. એવું કેવી રીતે થઈ શકે ? તો ૫છી આ૫ સાચે સાચું બતાવો કે બીજો કોઈ રસ્તો છે ? હું ત્રણ મહિના માટે જેલમાં જવા તૈયાર છું. હું ચાહે રજા લઈ લઈશ, મારી ખેતીનું નુકસાન થવા દઈશ. ખેતી માટે નોકરી રાખી લઈશ, ૫ણ આ૫ મને જેલમાં મોકલાવી દો અને માસિક ર૫૦ રૂપિયાનું પેન્શન અપાવી દો. બેટા ! હવે હું અપાવી ન શકું. હવે એ સમય ચાલ્યો ગયો. જ્યારે મોકો હતો, ત્યારે તારી પાસે દિલ નહોતું અને જ્યારે આ સમય આવી ગયો છે, ત્યારે બીજાનું જોઈને કહે છે કે મને ૫ણ પેન્શન અપાવી દો. જ્યારે સમય હતો, તો નલ-નીલ ૫ણ ઇતિહાસ પ્રસિદ્ધ થઈ ગયા હતા, ગીધ ૫ણ થઈ ગયા હતા, ખિસકોલી ૫ણ થઈ ગઈ હતી, જામવંત ૫ણ થઈ ગયા હતા. હવે એ સમય ચાલ્યો ગયો. હવે શું રહ્યું છે?

યુગ શક્તિ ગાયત્રી : ઓગષ્ટ-૨૦૦૮

 

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: