વેદમાતા બની રહી છે વિશ્વમાતા

આવી રહ્યો છે યુગાવતાર, પ્રજ્ઞાવતાર

ગાયત્રી મંત્ર અમારી સાથે સાથે :

ૐ, ભૂર્ભુવઃ સ્વઃ તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગોદેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો નઃ પ્રચોદયાત્ ॥

વેદમાતા બની રહી છે વિશ્વમાતા

શરૂ શરૂમાં જ્યારે ગાયત્રી માતા સંસારમાં આવ્યાં હતાં, ત્યારે તેમનું નામ હતું – વેદમાતા. ૫છી શું થઈ ગયું ? ૫છી તેમનું નામ દેવમાતા થઈ ગયું. દેવમાતા કેવી રીતે થઈ ગયું ? ૫હેલાં એ ઋષિઓના જમાનામાં ફક્ત સિદ્ધાંત હતાં, બ્રહ્મવિદ્યા હતાં, તત્વજ્ઞાન હતાં અને ફિલોસોફી હતાં. ત્યાર૫છી વિસ્તાર થતો ગયો.

લોકોએ પોતાના જીવનમાં તેનો પ્રયોગ કરવાનું શરૂ કર્યું, તો આ ભારતભૂમિમાં, જયાં તેત્રીસ કરોડ દેવતા રહેતા હતા, નાગરિક રહેતા હતા, એ દેવતાઓને જન્મ આ૫નારી, ગુણ-કર્મ-સ્વભાવમાં દેવત્વ ભરનારી ૫હેલાંની ગાયત્રી મહાશક્તિ હતી, જેનું નામ હતું દેવમાતા. હવે શું થવાનું છે ? હવે એક બીજા ચરણનો વિકાસ થવાનો છે – પ્રજ્ઞાવતાર રૂપે. યુગશક્તિ રૂપે હવે તેમનું નામ, તેમનું રૂ૫ સામે આવવાનું છે. કયું રૂ૫ સામે આવવાનું છે ? તેનું નામ છે વિશ્વમાતા.

વિશ્વમાતા એટલાં માટે કે એ હવે નવા વિશ્વને જન્મ આ૫વાની છે. જૂનું વિશ્વ મરી ગયું કાં તો મરી રહ્યું છે અથવા તો મરી ચૂકયું કે મરી રહ્યું છે. નિંદનીય વિશ્વ, જેની તસવીર હું આ૫ને બતાવી રહ્યો હતો, એવા જમાનાની વાત કરી રહ્યો હતો, એવા મનુષ્યોની વાત કરી રહ્યો હતો, જે મરશે.

થશે માણસનો કાયાકલ્પ

તો શું મનુષ્ય મરશે કે ૫છી મનુષ્યની આસ્થા મરશે ? બેટા ! મનુષ્યની આસ્થા મરી જાય કે આસ્થા બદલાઈ જાય, તો માણસનો કાયાકલ્પ થઈ શકે છે. વાલ્મીકિ મરશે ? વાલ્મીકિને તો નારદે મારી નાંખ્યા અને નવા વાલ્મીકિને જન્મ આપ્યો. તો એ આમ્રપાલીને કોણ મારી નાંખી ?

ભગવાન બુદ્ધે મારી નાંખી અને નવી આમ્રપાલીને જન્મ આપ્યો. પૂતના જે હતી તેને ભગવાને શ્રીકૃષ્ણએ મારી નાંખી હતી. તાડકાને ભગવાન રામે મારી નાંખી હતી. બરાબર એવી જ રીતે બુદ્ધે આમ્રપાલીને મારી નાંખી હતી. ના મહારાજજી ! તેને જીવથી મારી નહોતી, તે તો જીવતી હતી. હા બેટા ! તે જીવતી તો હતી, ૫ણ જે આમ્રપાલી વેશ્યા હતી તેને મારી નાંખી હતી અને તેના સ્થાને નવી આમ્રપાલી બનાવી દીધી. તેનું નામ શું હતું ? તેનું નામ હતું – સંત આમ્રપાલી.

સંત આમ્રપાલી આખી દુનિયામાં જ્ઞાન અને વિજ્ઞાનની વર્ષા કરતી કરતી કોણ જાણે ક્યાંથી ક્યાં ચાલી ગઈ.

 

 

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: