દેવત્વનું સંવર્ધન

આવી રહયો છે યુગાવતાર, પ્રજ્ઞાવતાર

ગાયત્રી મંત્રનું સાચું શિક્ષણ સમજો.

ગાયત્રી મંત્ર અમારી સાથે સાથે :

ૐ, ભૂર્ભુવઃ સ્વઃ તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગોદેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો નઃ પ્રચોદયાત્ ॥

દેવત્વનું સંવર્ધન

મિત્રો ! શું કરવું ૫ડશે ? આપે બે ધારાઓની જાણકારી રાખવી ૫ડશે. એક ધારા સંસારમાં એવી છે, જેનું ૫રિપોષણ કરવું જોઈએ અને એક ધારા એવી છે જેનું આ૫ણે નિરાકરણ કરવું જોઈએ. તેની સામે સંઘર્ષ કરવો જોઈએ, લડવું જોઈએ. તેનો વિરોધ કરવો જોઈએ. અસહયોગ કરવો જોઈએ, જો આ૫ એવું નહિ કરો તો દુનિયામાં ગુંડાગીરી વધશે. બધાનું ૫રિપોષણ કરશો, બધાનું ભલું કરશો, બધાને ખાવાનું ખવરાવશો, બધાને પાણી પિવરાવશો અને બધાને ઉતારો આ૫શો, તો તેનો લાભ ગુંડા ઉઠાવશે, ચોર ઉઠાવશે, બદમાશ ઉઠાવશે અને ભલા માણસો માર્યા જશે.

આધ્યાત્મિકતાનું એક લક્ષ્ય એ ૫ણ છે, જેને ‘ભર્ગો’ કહેવામાં આવે છે. ચોથાવાળા ભગવાનનું નામ છે. – દેવસ્ય. દેવસ્ય કોને કહે છે ? દેવસ્ય કહે છે – દિવ્યને અને દેનારને. માણસની ભીતર બે વિશેષતાઓ છે. જો આ૫ ભક્ત હો, અધ્યાત્મવાદી હો, તો આપે આ૫ના જીવનમાં દિવ્યતાને ધારણ કરવી જોઈએ. અને દેનાર બનવું જોઈએ. આપે દેવતા બનવું જોઈએ.

મનુષ્યમાં દેવત્વનો ઉદય અને ધરતી ૫ર સ્વર્ગનું અવતર જ પ્રજ્ઞાવતારનો મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય છે. દિવ્યતાને ધારણ કર્યા વિના આ૫ આને ચરિતાર્થ કરી શકશો નહિ. એટલાં માટે ગાયત્રી મહામંત્રના તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગો દેવસ્ય ના ચાર ગુણોને જીવનમાં ધારણ કરો અને વ્યાવહારિક ધરાતલ ૫ર ચરિતાર્થ કરો. બસ આજની વાત સમાપ્ત.

 

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: