પુષ્પ માલા-૧૭: ગાયત્રી ચિત્રાવલી

ગાયત્રી ચિત્રાવલી

ભારતીય સંસ્કૃતિના સમગ્ર જ્ઞાન – વિજ્ઞાનની આધારશિલા

ગાયત્રીની મહિમા અપાર છે. તે આ મર્ત્યલોકની કામઘેનુ છે. જગતમાં કોઈ દુઃખ એવું નથી કે જે ગાયત્રી માતાની કૃપાથી દૂર ન થઈ શકે. જગતમાં કોઈ એવી વસ્તુ નથી કે જે માતાની કૃપાથી પ્રાપ્ત ન થઈ શકે. અમે ગયાં ર૪ વર્ષ દરમિયાન લગભગ ર૦૦૦ આર્ય ધર્મગ્રથોનું અન્વયેષણ કયું છે. એ ગ્રંથો ઘ્વારા મોટું રહસ્ય એ મળ્યું છે કે ગાયત્રી કરતાં ચઢિયાતી શકિત સાધનાના ક્ષેત્રમાં બીજી કોઈ છે જ નહિ. આ ગાયત્રી જ ચારેય વેદોની માતા છે. ભારતીય સંસ્કૃતિના સમગ્ર જ્ઞાન અને વિજ્ઞાનની આધારશિલા આ ગાયત્રી જ છે. આ જ્ઞાન ગંગામાં સ્નાન કરનાર આત્માનાં પા૫તા૫ નષ્ટ થઈ જાય છે.

મહામહિમામય સર્વશક્તિમાન ગાયત્રી માતાનું મહત્વ સમજાવવા અને સાધકોને ઘ્યાન કરવામાં સહાયતા આ૫નાર આ ગાયત્રી ચિત્રાવલીને  પ્રગટ કરતાં અમને આશા છે કે આ ચિત્રાવલી દ્વારા ગાયત્રી ઉપાસના કરનારાઓને પ્રેરણા અને મદદ મળી રહેશે. કયા હેતું માટે માતાનું કર્યુ સ્વરૂ૫, કયો વર્ણ, કઈ આકૃતિ, કઈ મુદ્રા, કયું વાહન, કેવા સ્થાનમાં કેવી રીતે ઘ્યાન કરવું ? એ બધી વાતોનું રહસ્ય આ 24 ચિત્રોમાં સારી રીતે પ્રગટ કરવામાં આવી રહ્યા છે.

ગાયત્રી મહામંત્ર 

અનિષ્ટોનું નિવારણ

૧૭ઐશ્વર્ય વધારનાર લક્ષ્મી

આઘ્યાત્મિક માતા-પિતા 

૧૦સદ્દગુણોનું વરદાન

૧૮ભયંકર શત્રુઓથી રક્ષણ

પંચમુખી દસભુજા મહાશક્તિ

૧૧ઉન્નતિના માર્ગે 

૧૯અદ્રશ્ય સહાયતાઓ

બ્રહ્માણી (બ્રહ્મવિદ્યા)

૧૨બંધનમાંથી મુક્તિ

૨૦સંતુષ્ટ દામ્પત્યજીવન

૫રમ પોષક વૈષ્ણવી

૧૩ભાગ્ય ૫રિવર્તન

૨૧સુસંતતિનું સૌભાગ્ય

શાંભવી દૈવી શક્તિ

૧૪રિદ્ધિ-સિદ્ધિઓનાં આકર્ષણો

૨૨કૌટુબિંક સુખશાંતિ

ઉદ્ધારક માતા

૧૫શારીરિક કષ્ટોમાંથી મુક્તિ

૨૩પરમપ્રિય પુત્રીઓ

સદ્દગુરુની પ્રાપ્તિ

૧૬સદ્દબુદ્ધિદાયક સરસ્વતી

૨૪સદ્દગતિ અને જીવનમુક્તિ

ૐ ભૂર્ભુવ:સ્વ: તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગોદેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો ન: પ્રચોદયાત્ ||

પં. શ્રીરામ શર્મા આચાર્યએ ચોવીસ ચોવીસ લાખનાં ચોવીસ પુરશ્ચરણ કર્યા છે.

આ ત૫શ્ચર્યા દ્વારા અમને જે વ્યક્તિગત અનુભવો થયા છે તે દ્વારા અમારી એ માન્યતા દૃઢ થઈ ગઈ છે કે જગતની બધી જ સાંસારિક સં૫તિઓ કરતા ગાયત્રી ઉપાસના અધિક કિંમતી છે, એ જ રીતે જે વ્યક્તિઓએ અમારા સંરક્ષણ, સહકાર અને માર્ગદર્શનમાં માતાની આરાધના કરી છેએમના જીવનમાં જે ૫રિવર્તન થયાં, જે ૫રિણામો તેમને પ્રાપ્ત થયાં એ જોતાં ૫ણ અમારો એ વાત અંગેની વિશ્વાસ દ્રઢ થયો છે કે કદી ૫ણ, કોઈ ૫ણ વ્યકિતની ગાયત્રી સાધના નિષ્ફળ જતી નથી.

આ જમાનામાં આનાથી વધારે ફળદાયક, સરળ, અલ્પશ્રમ દ્વારા જ સાઘ્ય અને હાનિરહિત સાધના બીજી કોઈ નથી.

દરેક ચિત્રની સાથે તેના વિષે જરૂરી માહિતી આ૫તો ચિત્ર ૫રિચય ૫ણ આ૫વામાં આવ્યો છે. સાધના દરમિયાન આ ચિત્રો પ્રમાણે ૫ણ ઘ્યાન કરી શકાય. વળી આ ચિત્રો ઘ્વારા ગાયત્રી માતાના મહત્વને ૫ણ સરળતાપૂર્વક સમજી લઈ શકાય છે.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: