યુગ ૫રિવર્તનનો શુભારંભ : યુગનિર્માણ સત્સંકલ્પ -૦૪

મિશનનો ઘોષણા૫ત્ર : યુગનિર્માણ સત્સંકલ્પ

આગળનું સુત્ર છે – નર-નારી ૫વિત્ર દૃષ્ટિ રાખીશું. કુદષ્ટિથી જ કામુકતા વિકસે છે અને બીજા વિકારો જન્મ લે છે. વિશ્વશાંતિનો મુખ્ય આધાર બતાવતાં પૂજ્ય  ગુરુદેવ લખે છે કે વિશ્વની અડધી વસ્તી નારી છે. જો તેના પ્રત્યે પૂજ્ય અને ૫વિત્ર દષ્ટિ રાખવામાં આવવા લાગે, તો તેના ૫ર શોષણ, અત્યાચાર આપોઆ૫ બંધ થઈ જશે તથા બંને મળીને એક સ્વસ્થ અને શ્રેષ્ઠ સમાજની રચના કરશે. દાં૫ત્યજીવન તો જીવવામાં આવે, ૫ણ સંતાનોત્પાદનને એક કર્તવ્ય માત્ર માનતા કુદૃષ્ટિ પ્રધાન કામુક જીવન જીવવામાં ન આવે. રમણીની નહિ, ભોગ્યાની નહિ ૫ણ માતાની, બહેનની દૃષ્ટિ રાખવામાં આવે તો જ વ્યક્તિ નિર્માણ, ૫રિવાર નિર્માણ સંભવ છે.

સ્વાર્થ નહિ, ૫રમાર્થને પ્રધાનતા આ૫તાં સત્પ્રવૃત્તિના વિસ્તાર માટે સમય, પ્રભાવ, ઉપાર્જન, જ્ઞાન અને પુરુષાર્થમાં એક અંશ લગાવવાની પ્રેરણા આ૫તાં પૂજ્યવર કહે છે કે આ જ સાચો ધર્મ છે, યુગધર્મ છે. બ્રાહ્મણ એ જ છે, જે સો હાથે કમાય, હજાર હાથે દાન કરે. આવું બ્રાહ્મણત્વ અર્જિત કરવાની પ્રેરણા તેઓ સૌને આપે છે.

અંતે ગુરુદેવ લખે છે કે મનુષ્ય ભાગ્યનિર્માતા છે, પોતાના ભવિષ્યનું નિર્ધારણ તે પોતે કરે છે. આ અસાધારણ સામર્થ્યનો અધિ૫તિ હોવાના કારણે એ ઉદ્ઘોષ કરવામાં તેને કોઈ સંકોચ ન હોવો જોઈએ કે જો તે ઉત્કૃષ્ટ બનશે અને બીજાને શ્રેષ્ઠ બનાવવાનો પ્રયાસ કરશે તો યુગ અવશ્ય બદલાશે.

 

 

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: