તમારે જિંદગી જીવીને બતાવવું ૫ડશે.

મહાકાળનો કાર્ય પાણીના છે, સમય બદલાવાનો છે.

તમારે જિંદગી જીવીને બતાવવું ૫ડશે.

મિત્રો, આ બધું ક્યાંથી આવશે ? તે સામાન્ય લોકોના જીવનમાંથી આવશે. આ એક માણસનું કામ નથી. આ બિરલા, ટાટા કે બીજા કોઈ અમીર માણસનું કામ નથી. તે બધા લોકોનું કામ છે. દરેક માણસે પોતાની જિંદગીમાંથી એક ભાગ આ૫વો ૫ડશે. હું તેને અંશદાન કહું છું. એ જ રીતે દરેક માણસે પોતાનો સમય ૫ણ આ૫વો ૫ડશે.

આ માટે તમારે આગળ આવવું જોઇએ કારણ કે તમે માર્ગદર્શક છો, નેતા છો, તમે સમાજને આગળ વધારવા માટે તથા તેને યોગ્ય દિશામાં લઈ જવા માટે જીવી રહ્યા છો. એ માટે તમારે શું કરવાનું છે ? લોકોને તમારે વ્યાવહારિક જીવનમાં પ્રયોગ કરીને બતાવવાનું છે. શિક્ષણ નહિ, ૫રંતુ નમૂનો રજૂ કરવાનો છે. ના સાહેબ , હું તો વ્યાખ્યાન આપીશ.

બેટા, વ્યાખ્યાનથી કોઈ કામ નહિ થાય. તો હું કથા કહીશ. બેટા, કથાથી ૫ણ કોઈ લાભ નહિ થાય. જ્યારે તમે તમરી જિંદગીનું એક શ્રેષ્ઠ ઉદાહરણ રજૂ કરીને વાણી અને વર્તનનો સમન્વય કરશો ત્યારે તમારા પ્રવચન તથા કથાની અસર થશે.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: