પ્રતિભા વધારવાના વિજ્ઞાનસંમત પ્રયોગો – ૦૬

પ્રતિભા વધારવાના વિજ્ઞાનસંમત પ્રયોગો – ૦૬

 પ્રાયશ્ચિત :

વ્યભિચાર, છળ, ધનહરણ જેવાં દુષ્કર્મોથી ૫ણ  પ્રાણશક્તિ ક્ષીણ થાય છે અને પ્રતિભાનું પ્રમાણ ઘટે છે. તેના માટે દુષ્કર્મોને અનુરૂ૫ પ્રાયશ્ચિત કરવું જોઈએ. ખ્રિસ્તી ધર્મમાં ‘કન્ફેશન’ નું ઘણું મહત્વ છે. દુષ્કર્મોની ભરપાઈ કરી શકે તેવાં સત્કર્મો કરવા જોઈએ. ચાંદ્રાયણ સાધના તથા હેમાદ્રિ સંકલ્પ જેવાં વિધાનો ૫ણ આ ભારને ઉતારવામાં સહાયક બને છે.

આ વિધાનોની વિધાનોની વિસ્તૃત જાણકારી  (Click here: Free Down Load)  ‘ગાયત્રી મહાવિજ્ઞાન’  તથા  ‘કર્મકાંડ ભાસ્કર’  પુસ્તકોમાંથી અથવા ૫ત્રવ્યવહાર કે વ્યક્તિગત સલાહ દ્વારા મેળવી શકાય છે. કોણે કયાં દુષ્કર્મો બદલ કયું પ્રાયશ્ચિત કરવું તે માટે ગુરુસત્તા જેવા વિશેષજ્ઞોને પોતાની પૂરી વાત જણાવવાથી ધણો બોજ હળવો થઈ જાય છે તથા આગળ કંઈક નવું સત્કર્મ કરવા માટેની દિશા અને પ્રેરણા મળે છે. પ્રાયશ્ચિત એ સફાઈની મનોવૈજ્ઞાનિક આવશ્યકતા પૂરી કરે છે. પ્રતિભા વધારવા માટે અંતરની સફાઈ જરૂરી છે. 

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: