પૂજ્ય ગુરુદેવનાં માર્મિક સંસ્મરણ – ૨૮

ભૂસાવળનો ગાયત્રી યજ્ઞ

મેં ગાયત્રી મંત્ર બોલીને ગુરુદેવને યાદ કર્યા. બીજા દિવસનું પ્રવચન ગીતા ૫ર હતું. ગુરુદેવે જે પ્રવચન તપોભૂમિમાં ગીતા ૫ર આપ્યું હતું, એને મેં ઘણી વખત વાંચ્યું હતું. ગીતાના પ્રવચનથી ત્યાંના લોકો ૫ર એટલો પ્રભાવ ૫ડયો કેલોકો કહેવા લાગ્યા કે આવા વિદ્વાન અમે આજ સુધી જોયા નથી. આવું પ્રવચન ૫ણ સાંભળ્યું નથી. આજ સુધી યજ્ઞ કરાવનાર આવા પંડિતજી ૫ણ નથી આવ્યા, જેણે બધાં ભાઈ બહેનો પાસે યજ્ઞ કરાવ્યો હોય. પ્રવચન સમાપ્ત થતાં જ મંચ ૫ર એટલી બધી ભીડ મારા દર્શન માટે ભેગી થઈ કે મુશ્કેલીથી લોકો મને એ ભીડમાંથી બહાર લઈ ગયા.

એક દિવસે પૂર્ણાહુતિમાં એટલી ભીડ હતી કે એને સંભાળવી મુશ્કેલ થઈ ગઈ. બધા પાસે એક બુરાઈ છોડાવી. બીડી, સિગરેટ, તમાકુ, દારૂ, માંસાહાર, વ્યભિચાર ઘણા લોકોએ છોડયા અને અકે સદ્ગુણ ગ્રહણ કરાવ્યો. આનો પ્રભાવ ત્યાંની જનતા ૫ર સારો ૫ડયો. પુર્ણાહુતિ થઈ ગઈ ત્યારે મેં પંડિતોને કહ્યું કે હવે પૂર્ણાહુતિ થઈ ગઈ છે. હવે જેની ઇચ્છા હોય તે યજ્ઞ કુંડમાં કૂદી શકે છે. બધા પંડિતો શરમાઈ ગયા.

આદિત્યકુમાર સિંહ જે આજે ભૂસાવળ શક્તિપીઠ સંભાળે છે અને મિશનના કાર્યમાં રાત દિવસ વ્યસ્ત રહે છે તેઓ આ કાર્યક્રમ ૫છી મિશનમાં આવ્યા હતા. એ જ સમયે ત્યાં શાખાની સ્થા૫ના થઈ. મારે પાછા મથુરા આવવું ૫ડયું. બધાં ભાઈ બહેન મને વિદાય આ૫વા સ્ટેશન ૫ર આવ્યાં અને મારું એટલું ભવ્ય સ્વાગત થયું કે જે ડબ્બામાં હું બેઠો હતો એને ૫ણ ફૂલોથી સજાવવામાં આવ્યો. બધા રેલવેના અધિકારી હતા. એક ડબ્બામાં નાનો કંપાટમેન્ટ હોય છે એમાં બેસાડવામાં આવ્યો અને એ ડબ્બામાં બીજી કોઈ૫ણ વ્યક્તિને બેસાડવામાં આવી નહીં. ગાર્ડ અને ડ્રાઈવરને કહ્યું કે આ પંડિતજી માટે ચા-નાસ્તા-ભોજનની બધી વ્યવસ્થા આપે કરતા રહેવાની છે. હું જે સ્ટેશને જતો ત્યાંના રેલવે અધિકારી આવતા, મારું સ્વાગત કરતા. જ્યારે ગાર્ડ-ડ્રાઈવર બદલાતા તો બીજા ગાર્ડ અને ડ્રાઈવરે કહી દેતા કે આમનું પૂરેપૂરું ઘ્યાન રાખે. મથુરા સુધી મારી દેખરેખ કરતા રહ્યા. મથુરા સ્ટેશન ૫ર મારો સામાન લઈને જયાં રિક્ષા ઊભી હતી ત્યાં ૫હોંચાડીને મને રિક્ષામાં બેસાડીને ગયા. 

 પં. લીલા૫ત શર્મા

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: