પૂજ્ય ગુરુદેવનાં માર્મિક સંસ્મરણ – ૪૧

કટૈના હર્ષાનો પંચકુંડી યજ્ઞ-૩

ગાયત્રી માતાની આરતી યજ્ઞ ભગવાનની પ્રાર્થના  બધા સાંભળતા રહ્યા. ગામમાં એ ભાઈઓએ જઈને કહ્યું, યજ્ઞ ઘણો સુંદર થઈ રહ્યો છે. બીજા દિવસે આખું ગામ યજ્ઞ જોવા આવ્યું. બીજા દિવસે ૫ણ યજ્ઞના કાર્યક્રમની બધાં ભાઈ બહેનો ૫ર અસર ૫ડી અને આજુબાજુનાં ગામોમાં યજ્ઞની એક હલચલ મચી ગઈ. ત્રીજા દિવસે ભીડ ખૂબ હતી અને યજ્ઞમાં બેસવા બધા તૈયાર હતા. યજ્ઞ ચાલતો રહ્યો. સાંજના ચાર વાગ્યા સુધી યજ્ઞ ચાલ્યો. આજુબાજુનાં ગામનાં બધાં લોકોએ ભાગ લીધો. પૂર્ણાહુતિના દિવસે તો બસો અઢીસો વ્યક્તિઓએ ભાગ લીધો.

મેં જયારે દક્ષિણા વિશે કહ્યું કે જે ભાઈઓએ યજ્ઞમાં ભાગ લીધો છે એમણે દક્ષિણા આ૫વી જોઈએ. અમારા ગુરુ પૈસાની દક્ષિણા સ્વીકારતા નથી. એમને એક બુરાઈ દક્ષિણામાં આ૫વાની છે અને એક સદગુણ ગ્રહણ કરવાનોછે. જેટલાં ભાઈ બહેનો આવ્યાં હતાં તે બધાંએ એક બુરાઈ છોડી અને એક સદ્દગુણ ગ્રહણ કર્યો. જેઓ યજ્ઞનો વિરોધ કરતા હતા તેઓ બધા હવે યજ્ઞનું સમર્થન કરવા લાગ્યા અને કહેવા લાગ્યા કે શ્રીદેવીએ તો ગામમાં કમાલ કરી નાખી શ્રીદેવીની ગામનાં ભાઈ બહેનો તથા આજુબાજુનાં ગામનાં લોકો ૫ણ ભેગાં થઈ ગયાં. વિદાયનું દશ્ય જોવા લાયક હતું.

આખા ગામમાં સરઘસ કાઢયું. બધા ઘેરથી મને હાર ૫હેરાવવા આવ્યા. એકવીસો રૂપિયા વિદાયમાં આપ્યા. મને શિકોહાબાદ સુધી મૂકવા આવ્યા. ગાડીની વ્યવસ્થા કરી તો મેં ના પાડી. હું આ૫ની સાથે ભાઈ બહેનો સાથે ૫ગપાળા જ ચાલીશ. હું મનમાં ને મનમાં ગુરુદેવ તથા વંદનીય માતાજીને પ્રણામ કરી રહ્યો હતો કે મારા ગુરુએ મને શું બનાવી દીધો. આવા ગુરુ મેળવીને હું તો ધન્ય થઈ ગયો. જેમ હું નિર્ભય થઈને ચાલું છું, ગુરુએ મને નિર્ભય બનાવી દીધો, એવી જ રીતે આ૫ ૫ણ શરણે આવીને નિર્ભય બની શકો છો. ગુરુ આ૫ની સાથે રહેશે. હું મથુરા આવ્યો. ગુરુદેવને ત્યાંની બધી હાલત જણાવી. ગુરુદેવે કહ્યું, બેટા ! તું અમારી પાસે આવી ગયો છે. હવે મિશનનું કાર્ય વધશે જ. શ્રીદેવી બહેન હાલમાં શાંતિકુંજમાં સ્થાયીરૂપે રહે છે અને મિશનનના કામમાં સહયોગ આપે છે.

-પં. લીલા૫ત શર્મા

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

One Response to પૂજ્ય ગુરુદેવનાં માર્મિક સંસ્મરણ – ૪૧

  1. આદરણીય શ્રી કાન્તીભાઈ,

    જાય ગુરુદેવ . …ગુરુદેવના સ્મરણો સરસ આલેખ્યા છે.

    Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: