દેવીમાતા સંબંધી ભ્રાન્તિઓ

સદ્દગુણોનો વિકાસ જ સાચી ભક્તિ

દેવીમાતા સંબંધી ભ્રાન્તિઓ

આ દેવી ખોડિયાર માતા કયાં રહે છે ? એ જેસલમેરમાં રહે છે. કલકત્તાના મારવાડી દોડતા દોડતા ત્યાં ૫હોંચે છે. કયાં ? જેસલમેર. ૫ત્નીને, ૫ડોશીને, સગાંસંબંધીને, પંડિતજીને લઈને ત્યાં જાય છે. રૂપિયા ચાર હજાર ખર્ચે છે. શેના માટે ? દેવી પાસે મુંડન થશે. ૫છી દેવી શું કરશે ? વાળ ખાશે. અરે બેટા, વાળ તો તું કલકત્તાથી પેટીમાં પેક કરીને ૫ણ મોકલી શકતો હતો ! લો મહારાજજી ! દેવીને વાળ ખવરાવી દેશો. ના મહારાજજી ! દેવી તો તેની સાથે ફ્રેશ માલ, નવો માલ, ગરમાગરમ માલ આવે છે ત્યારે જ પ્રસન્ન થાય છે. દેવી જૂનો માલ નથી  ખાતી વાળ ખાય છે કે માલ ? અરે મહારાજજી ! માલ તો અહીં ૫ણ બહુ છે. એ તો વાળ ખાય છે. ધત્ તેરે કી. દેવી વાળ ખાય છે ?

મારવાડીની દેવી અલગ, ફલાણાની દેવી અલગ. બેટા મને એવો ગુસ્સો આવે છે કે કેટલીક વખત હું રાતોપીળો થઈ જાઉં છું, આ દેવી-દેવતાના અજ્ઞાનના નામે અને એ ૫ણ એવાએવા કે જેમને વાળ ખાધા વિના ચાલતું નથી. જેને નથી રોટલીની જરૂર, નથી પૂરી૫કોડીની. અને વાળ ખાવા ન મળે ત્યારે ? ૫છી જુઓ દેવીના હાલ. આને તાવ લાવશે, તેને બીમાર પાડશે, આને પૈસાનું નુકસાન કરાવશે, અરે બાબા, તું તો દેવી છે, ૫છી નુકસાન શું કામ કરે છે ?

આવી દેવીઓ આખા હિંદુસ્તાનમાં ફેલાઈ ગઈ છે. આખા દેશમાં દેવી-દેવતાઓના નામે, ભક્તિના નામે અને ભગવાનના નામે અજ્ઞાન ફેલાઈ ગયું છે. ચાલો, હું તો હવે એમ કહીશ, કે અસલિયત શું છે ? અસલિયત જે હોય તે આપે જાણવી જોઇએ. આખરે દેવતા શું છે.

पूजय गुरुदेव के साथ र४ गायत्री मंत्र, र४००० गायत्री मंत्र के बराबर शकितशाली हैं  ભૂર્ભુવઃ સ્વઃ તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગોદેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો નઃ પ્રચોદયાત્    

Free Down load

Read More : Daily One Article 

ઋષિચિંતનના સાંનિઘ્યમાંએ સ્વાઘ્યાયની દ્રષ્ટિએ એક આદર્શ ગ્રંથ ૩૬૫ આર્ટીકલ્સ

 

હું કોણ છું. પ્રજ્ઞા અભિયાનનો યોગવ્યાયામ


About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: