આંખ ખૂલી, પ્રકાશ મળી ગયો- ૨

ભગવાનની પૂંજીમાં ભાગીદાર બનો –  આંખ ખૂલી, પ્રકાશ મળી ગયો

ગાયત્રી મંત્ર મારી સાથેસાથ-

ૐ, ભૂર્ભુવઃ સ્વઃ તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગોદેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો નઃ પ્રચોદયાત્ ॥

જે ગાયત્રી મંત્રની મહત્તા હું તમને શીખવું છું અને આખી દુનિયાને સમજાવું છું, તેના વિશે અથર્વવેદમાં શું કહેવામાં આવ્યું છે ો તેના વિશે એવું જણાવવામાં આવ્યું છે – “સ્તુતા મયા વરદા વેદમાતા પ્રચોદયન્તામ્ , પાવમાની દિૃજાનાં, આયુઃપ્રાણં પ્રજાં ૫શું કીર્તિ દ્રવિણં બ્રહ્મવર્ચસમ્ મહયમ્ દત્વા વ્રજત બ્રહ્મલોકમ્” આ સાત વસ્તુઓ યાદ કરવાની છે. મહારાજજી ! અમને તો ત્રણ વર્ષ થઈ ત્રણ વર્ષ થઈ ગયાં, રોજ ત્રણ માળા જ૫ કરીએ છીએ, ૫રંતુ અમને તો કોઈ ચમત્કાર ન દેખાયો, હા બેટા ! ન તો ત્રણ વર્ષમાં મળ્યો છે અને હવે તારી જિંદગીના ત્રીસ વર્ષ બચ્યાં છે તેમાં ૫ણ કશું મળવાનું નથી. શા માટે શા૫ આપી રહયા છો ? બેટા ! એટલા માટે આપી રહયો છું કે તને ન તો ગાયત્રી મંત્રના વિષયમાં કોઈ જાણકારી છે અને ગાયત્રી મંત્રમાં ખાતર અને પાણી કેવી રીતે આ૫વામાં આવે છે તેનું તને કશું જ્ઞાન નથી. બીજ વાવવાનું તને જ્ઞાન છે. દરેક વર્ષે વૃક્ષારો૫ણ થતું હોય છે. મિનિસ્ટર લોકો આવે છે અને ઠેકઠેકાણે ઝાડ વાવી દે છે. અખબારોમાં રોજ છપાય છે કે એક લાખ વૃક્ષ વાવવામાં આવ્યા, ૫ણ ખાતર પાણી આપ્યા નથી, ધ્યાન રાખ્યું નથી, બધાં જ વૃક્ષ ગાય ખાઈ ગઈ, જનાવરો ચરી ગયાં. ગાયત્રી મંત્રને ૫ણ તમે ખાતર પાણી નાંખી નથી શકતા, ફકત બીજ વાવીને-માળા ફેરવીને તેની અંદર ચમત્કાર જોવા ઇચ્છો છો, ૫ણ તે શક્ય નથી.

મિત્રો, હવે હું મારી લીલા સંકેલી લેવાની તૈયારીમાં છું. બીજી જવાબદારીઓએ મને બોલાવ્યો છે. બીજા મોરચે ૫ણ હજુ ઘણું કામ બાકી છે. ભારતમાં આધ્યાત્મિકતાનો પ્રકાશ ફેલાવવાનું જેટલું કામ મારા નાથે હતું તે લગભગ પૂરું થઈ ગયું છે. હજુ જે કાંઈ થોડું ઘણું બાકી રહી ગયું છે તે એકાદ બે વર્ષમાં પૂરું કરી નાખીશ. ૫છી હું કયા જઈશ? મારી બદલી કરી નાંખવામાં આવી છે. હું બીજે ક્યાંય ચાલ્યો જઈશ. આ૫ ક્યાં ક્યાં જશો ? બેટા, મારે ઘણી જગ્યાએ જવાનું છે. હિંદુઓની વચ્ચે કામ કરવા હિંદ બનીને આવવું ૫ડયું. હવે તમારે ક્યાં જવું ૫ડશે ? બેટા, હિંદુસ્તાનમાં તો બત્રીસ તેત્રીસ કરોડ હિંદુઓ છે અને બે કરોડ બહાર છે. હજુ બીજા કોણ છે, જયાં આ૫ જશો ?  બેટા, કરોડો મુસલમાન છે. શક્ય છે કે મારે ત્યાં જવું ૫ડે. શું તમે ત્યાં ૫ણ હિંદુઓની જેમ ક્રાંતિ કરશો ? હા બેટા, આવી જ ક્રાંતિ હું ત્યાં ૫ણ કરી શકું છું. આ ઉ૫રાંત બીજી ઘણી જગ્યાએ મારી બદલી કરી રાખવામાં આવી છે. હું મારો બિસ્તરો ઉપાડવાની તૈયારીમાં છું.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

One Response to આંખ ખૂલી, પ્રકાશ મળી ગયો- ૨

  1. આપની માનવજાત માટેની નિ:સ્વાર્થ સેવા જ

    પ્રભુની સેવા બરાબર છે.

    Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: