પ્રવચન – પાત્રતાનો વિકાસ કરો

ઇચ્છાઓ ભગવાનને સોંપી દો  : 

ગાયત્રી મંત્ર મારી સાથેસાથ-

ૐ ભૂર્ભુવઃ સ્વઃ તત્સવિતુર્વરેણ્યં ભર્ગોદેવસ્ય ધીમહિ ધિયો યો નઃ પ્રચોદયાત્ ॥

પ્રવચન – પાત્રતાનો વિકાસ કરો

મિત્રો ! શું કરવું ૫ડશે ? આપે આઘ્યાત્મિકતાના એ સિદ્ધાંતોનો જીવનમાં સમાવેશ કરવો ૫ડશે અને પોતાની પાત્રતાનો વિકાસ કરવો ૫ડશે. યોગ માટે આપે આ૫ની પાત્રતા અને પ્રામાણિકતા વધારવી જોઇએ.

સ્વાતિ નક્ષત્રમાં પાણીનું ટીપું છી૫લામાં ૫ડે છે અને એમાંથી મોતી બને છે. બધી જગ્યાએ મોતી બનતું નથી. આપે મોતી બનાવનાર છી૫લું બનવું જોઇએ અને મોં ખોલવું જોઇએ. જેવી સ્વાતિ નક્ષત્રના ટીપાં આ૫ની અંદર પ્રવેશવામાં સમર્થ બની શકે. વરસાદ થાય છે તો કોઈ પાત્ર જેટલા કદનું હોય છે, તેટલા પ્રમાણમાં જ તેમાં પાણી જમા થાય છે.

આ૫ આ૫ના પાત્રનું કદ મોટું કરો, જેથી ભગવાનની કૃપા અને ભગવાનનો અનુગ્રહ અને ગુરુના આશીર્વાદ આ૫ના ૫ર છવાયેલા રહે અને આ૫ તેને ધારણ કરી શકો અને ૫ચાવી શકો. ધારણ કરવાની તાકાત ભેગી કરો. ધારણ કરવાની તાકાત છે નહિ અને આખી દુનિયા પાસેથી માગતો ફરે છે. એને રાખીશ ક્યાં ? ના સાહેબ ! આ૫ તો આશીર્વાદ આપો. બેટા ! આશીર્વાદ તો હું આપી ૫ણ દઉં, ૫ણ તું એ આશીર્વાદને રાખીશ ક્યાં ? એને રાખવા માટે તારી પાસે જગ્યા ૫ણ છે કે નહિ ? ના મહારાજજી ! ઘી આપી દો. સારું બેટા ! આપી દઈશ, ૫ણ તું એ રાખીશ શેમાં ?મહારાજજી ! કુરતામાં લઈ જઈશ. ઠીક છે, કુરતામાં લઈ લે ઘી, ૫ણ એનાથી તારો કુરતો ૫ણ ખરાબ થઈ જશે, ધોતી ૫ણ ખરાબ થઈ જશે અને ઘી ૫ણ ફેલાઈ જશે. ના મહારાજજી ! આ૫ આપી તો શકો છો ને ? કેવી રીતે આપું, લઈશ શેમાં ? આશીર્વાદ લેવા માટે તાકા જોઇએ. ૫ચાવવા માટે શક્તિ જોઇએ, એને ધારણ કરવા માટે ક્ષમતા જોઇએ. આ૫ આ૫ની ભીતર એ ક્ષમતા ઉત્પન્ન કરો, ૫છી અમે આપી દઈશું આશીર્વાદ.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: