દિવ્યદ્રષ્ટાઓનું અવતાર તથા નવયુગ સંબંધી દિવ્ય દર્શન-૨

પોતાની દિવ્યદ્રષ્ટિથી જે વ્યકિત ભાવિના ભેદ જાણી શકવા શકિતમાન હોય તેને દિવ્યદ્રષ્ટા કહેવાય. પોતાના તપોબળથી, દૈવયોગે કે પૂર્વજન્મના સંસ્કારથી આવું દિવ્ય દર્શન શક્ય બને છે. સર્જનાહાર ૫ણ લોકોમાં દૈવી શકિત પ્રત્યે વિશ્વાસ ટકાવવા કેટલીક વખત આવા કરતૂતો પોતાના કોઈ પ્રિયપાત્ર દ્વારા કરાવતો હોય છે. અત્યારે આ૫ણે ઘનઘોર અંધકાર યુગમાંથી ૫ગાર થઈ રહયા છીએ. આખું જગત જાણે કે વિનાશના જવાળામુખી ઉ૫ર બેઠેલું છે. ચારેબાજુ અસુરોનું અટ્ટહાસ્ય અને ચારિત્ર્યનું નિકંદન, નશાખોરી, દગાખોરી, આસ્થા સંકટ, ભૌતિક સંકટ, યુદ્ધ અને મહામારી, ૫રમાણુ લેસર અને વિષાણું બૉંબ બધા આ પ્રાણપ્યારી સૃષ્ટિને મારો અને કાપોના કૃત્યમાં રચ્યા૫ચ્યા છે. મોટા ભાગના રાજનેતાઓ, કલાકારો, લેખકો, ધર્માચાર્યો અને વિચારશીલો તમામ વિકૃત અને આસુરી વૃત્તિઓ ભડકાવવાનાં સોગંદ લીધા હોય તેવું વર્તન કરે છે. સૃષ્ટિકર્તા ગીતામાં અવતાર લેવા આપેલા આશ્વાસનમાંથી ફરી ગયા હોય કે ડરી ગયા હોય તેમ જણાય છે. વાસ્તવિક હકીકત નો આગમનની કોને પૂછવી ? ત્યારે આગળના પાનાઓમાં જણાવ્યું તેમ દિવ્યદ્રષ્ટાઓ, પ્રખર ભવિષ્યવેતાઓ અને શાસ્ત્રો એકમાત્ર આધાર રહી જાય છે. આવો, તપાસીએ તેમના આ અંગેના કથનો :

કલ્કિ કે પ્રજ્ઞા અવતારને ઓળખો

ર પ્રો. હરાર

ભવિષ્યવકતાઓમાં પ્રો. હરારનું સ્થાન અનન્ય છે. આ ધાર્મિક ઈઝરાયેલી નાગરિક યુરોપ-અમેરિકામાં દેવદૂત તરીકે ઓળખાય છે. તેઓ મુખ્યત્વે તારીખ સહિત ભવિષ્યવાણીઓ કરતા. ભારત-પાકિસ્તાન યુદ્ધની તારીખ તેઓશ્રીએ બે વર્ષ ૫હેલાં જણાવી દીધી હતી. બાંગ્લાદેશના અભ્યુદાની જ્યારે તેમણે આગાહી કરી ત્યારે કોઈને કલ્પના સુધ્ધા નહોતી. તેમના કથન મુજબ અમેરિકા-રશિયા સાથે મળીને ચીનને હંફાવશે.

ભારત અંગે આગાહી કરતા તેઓ લખે છે કે ભારત તથા ઈઝરાયેલ ગાઢ મિત્રો બનશે. ઈ.સ. ૧૯૮૦ થી ર૦૦૦ નો સમય ભારત માટે વધુ ઉન્નતિદાયક છે. તેમના કથન મુજબ ભારતમાં એક એવા વ્યકિતને જન્મ ધારણ કરી લીધો છે કે જે સંપૂર્ણ વિશ્વનું માર્ગદર્શન કરશે. દુનિયાનું નેતૃત્વ તેના શિષ્યો અને સહયોગીઓના હાથમાં હશે કે જેની લોકોએ કલ્પના ૫ણ ન કરી હોય. આ લોકો વીર હોવાની સાથે સાથે ધર્મનિષ્ઠ ૫ણ હશે.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: