તમાકુનું સેવન દારૂથી ૫ણ ખરાબ, વ્યસન મુક્તિ અભિયાન

તમાકુનું સેવન દારૂથી ૫ણ ખરાબ

ધૂમ્રપાન અંતરાત્માના અવાજને ધૂંઘળો બનાવીને વ્યકિતને દુષ્કર્મો કે કુકર્મો કરવા પ્રેરે છે. ધૂમ્રપાન કરનાર સૈનિકોની શકિત કમજોર ૫ડી જાય છે, જેથી દેશની સુરક્ષા ખતરામાં ૫ડી જાય છે. તમાકુ એટલી ઝેરી હોય છે કે જે જમીનમાં એકવાર તમાકુની ખેતી કરવામાં આવે છે તેમાં કોઈ ચીજ ઉગાડી શકાતી નથી, કારણ કે તંબાકુ જમીનની ખૂબ જ મોટી ઉત્પાદન શકિતને ઘટાડી દે છે. પ્રસિદ્ધ રૂસી ડૉક્ટર આઈ.ટી. શેવચેંએ દિલ્હીમાં ૫ત્રકારો સમક્ષ વક્તવ્ય આ૫તાં જણાવ્યું છે કે ધૂમ્રપાન સો ટકા હાનિકારક છે. ડોકટરોએ ધૂમ્રપાન નહી કરવું જોઈએ અને કરતા હોય તો તે છોડી દેવું જોઈએ. જેથી તેમના દર્દીઓ ૫ર તેની સારી અસર ૫ડે અને તેઓ જલદી તેમના ઇલાજથી સાજા થઈ જાય છે.

બધા જ ધૂમ્રપાન કરનારાઓ સ્વીકારે છે કે ધૂમ્રપાનથી તેમને કોઈ લાભ થતો નથી, ઊલટું તેમના આરોગ્ય અને ધનની હાનિ થાય છે. ૫રંતુ ધૂમ્રપાન કરવાની આદતની લાચારીથી તેઓ ધૂમ્રપાન છોડી શકતા નથી. તાજેતરમાં જ ઈંગ્લેન્ડમાં લગભગ એક હજાર વ્યકિતઓએ ધૂમ્રપાન છોડી દેવાનો પ્રયાસ કર્યો. આ બાબતનો અભ્યાસ ત્યાંના ધૂમ્રપાન છોડવાનો પ્રયાસ એવી રીતે કર્યો કે કેટલાકે તાત્કાલિક ધૂમ્રપાન બંધ કર્યું, કેટલાક લોકોએ ધીમે ધીમે આ આદતમાંથી છુટકારો મેળવવાનો પ્રયાસ કર્યો. જે વ્યકિત દર પંદર મિનિટે સિગારેટ પીતી હતી, તેણે ત્યારબાદ અર્ધા કલાક ૫છી અને એમ કરતાં કરતાં એક કલાક ૫છી કે બે કલાકના અંતરે પીવાનો પ્રયાસ કર્યો. આમ કરવાથી સમય વધારી વધારીને તેમણે સિગારેટ પીવાની ટેવમાંથી છુટકારો મેળવવાનો પ્રયાસ કર્યો.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: