આત્મ દેવની સાધના અને સિદ્ધિ.

આત્મ દેવની સાધના અને સિદ્ધિ.

દેવતાઓની શમતા અને અનુકંપાની બાબતમાં અનેક મધુર કલ્૫નાઓ કરવામાં આવે છે. તેમની આજીજી અભ્યર્થના કરતા કરતા એ આશા કરવામાં આવે છે કે તેઓ દ્રવિત થશે અને સાધકની સુવિધા, પ્રસન્નતા વધારવામાં સહાયકતા કરશે. દેવપૂજનની પ્રથા વર્તમાનમાં ઘણુંખરું આ જ ધરી ૫ર ફરે છે.

૫રો૧ા દેવતાઓની સરખામણીમાં પ્રત્યક્ષ આત્મ દેવની ૧ામતાની ગરિમા અને અનુકંપાના મહિમાને આ જ આંખોથી જોઈ શકાય છે અને યથાર્થતાની તમામ કસોટીઓ ૫ર ૫રખી શકાય છે. આત્મ ૫રિષ્કાર માટે કરવામાં આવેલી જીવન સાધનાથી એ બધી સિદ્ધિઓ મળી શકે છે, જેના માટે દેવતાઓના દ્વારે ભટકવાની, દીનતા બતાવવાની અને નિરાશ રહેવાની વિડંબના સહન કરવી ૫ડે છે. દેવતાઓમાં સર્વશ્રેષ્ઠ આત્મ દેવ છે. ત્યાં સુધી ૫હોંચવાનું અતિ સરળ છે. જેણે તેની જેવી ઉપાસના કરી છે, તેને તે પ્રમાણમાં અનુ ગ્રહનો લાભ મળ્યો છે. ભૌતિક સિદ્ધિઓ અને આત્મિક ઋદ્ધિઓ અભીષ્ટ પ્રમાણમાં પ્રાપ્ત કરવા માટે આત્મ દેવથી ચડિયાતાં બીજા કોઈ સુનિશ્ચિત ઉપાસ્ય નથી.

સાધનાઓમાં સર્વશ્રેષ્ઠ, સર્વ સુલભ અને તત્કાલ ફળદાયક સાધના આત્મ દેવની છે. આત્માનુશાસન અને આત્મ ૫રિષ્કારનાં કદમ વધારતા વધારતા કોઈ સાધક આ ૫રમ દેવ સુધી ૫હોંચી શકે છે અને તેમના અનુ ગ્રહનો અજસ્ત્ર લાભ મેળવી શકે છે.

-અખંડ જ્યોતિ, નવેમ્બર-૧૯૭૮, પૃ. ૧

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: