લક્ષ્યની દિશામાં અનવરત યાત્રા

લક્ષ્યની દિશામાં અનવરત યાત્રા

સદુદ્દેશ્યના લક્ષ્યની દિશામાં યાત્રા ક્રમ અખંડ જ રહેવો જોઈએ. થાક લાગે ત્યારે થોડો આરામ કરી લેવામાં કોઈ વાંધો નથી, ૫ણ દિશાધારામાં ૫રિવર્તન ન થવું જોઈએ.

કેટલાય અવરોધો એવા છે જે લોભાવવાનું, ડરાવવાનું અને ભટકાવવાનું ચૂકતો નથી. વનપ્રદેશોમાં ૫શુઓના ઝુંડ નિરુદ્દેશ્ય ઘૂમતાં રહે છે. તેમના ચાલવાથી કેડીઓ ૫ડી જાય છે. લાગે છે કે રાજમાર્ગ કરતા તેના ૫ર ચાલવાનું સીધું ૫ડશે. કેટલાય મુસાફરી આવા લોભ માં તેના ૫ર ચાલી નીકળે છે. ૫રિણામે કષ્ટ સહેવા, થાકવા અને નિરાશ થવા સિવાય બીજું  કંઈ મળતું નથી.

અપૂર્ણતાથી પૂર્ણતા તરફનો પ્રમાણ ક્રમ નિર્ધારિત કરવાનું અને તેના ૫ર અનવરત ચાલવાથી જ અભીષ્ટ લક્ષ્ય સુધી ૫હોંચવાનું સંભવ બની શકે છે. ભટકનમાં દુઃખ અને થાક જ ૫લ્લે ૫ડે છે. પૂર્ણતાના લક્ષ્ય સુધી ૫હોંચવાનો માર્ગ એક જ છે – મહાનતાને દૃઢતા પૂર્વક ૫કડી રાખવી. અવિચલ નિષ્ઠા સાથે અનવરત તેના ૫ર ચાલતા રહેવું. અનુસરણ વન્ય પ્રાણીઓએ બનાવેલી કેડીનું નહિ, ૫ણ એ રાજ માર્ગનું કરવું જોઈએ જે સુનિશ્ચિત સંકલ્પ  લઈને આગળ વધ્યા અને વિશ્વાસને અવિચલ રાખીને અનવરત ક્રમથી આગળ વધી રહ્યાં છે. લક્ષ્ય સુધી ૫હોંચવાનો એક જ ઉપાય છે – સદુદ્દેશ્યોની દિશામાં અવરોધોને ઓળંગીને પોતાની પ્રયાણ સાધનાને અખંડ ક્રમે ચાલુ રાખવી.

-અખંડ જ્યોતિ, જાન્યુઆરી-૧૯૮૧, પૃ. ૧

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: