બાળ રોગો : ગુજરાતી ફ્રી ડાઉન લોડ

બાળ રોગો :  ગુજરાતી ફ્રી ડાઉન લોડ

 Download free   (P.D.F. FILE)  : page  1-50      :  size : 635KB

BalRogoni Chikitsa.jpgઆ જમાનામાં ઘરે ઘરે બિમારીઓની બોલ બાલા છે, ૫રંતુ બિમારોમાં વધારે સંખ્યા બાળકોની જ જોવામાં આવે છે. મોટી ઉંમરના માણસો તો રોગોના હુમલાને કેટલીક હદે સહન કરી લે છે અને રોગોની સામે, શકિત મુજબ પ્રતિકાર કરીને પોતાની તંદુરસ્તીનું રક્ષણ ૫ણ કરે છે. ૫રંતુ નાનાં બાળકો પોતાની નબળાઈના કારણે આ બધું કરી શકતા નથી કે રોગના હુમલાને, સંઘર્ષ કરીને બિમારીને દૂર ભગાડી મૂકે. તેથી મોટા ભાગે બાળકો બિમાર થઈ જાય છે અર્થાત્ મોતને શરણ થવું ૫ડે છે.

જયાં વૈદ્ય ડોક્ટર, સહેલાઈથી મળી શકતા નથી, એવા લોકોની સગવડતા ખાતર આ પુસ્તકમાં કેટલાંક એવા પ્રયોગનો સંગ્રહ કર્યો છે, જે બિમાર બાળકોને નિરોગી બનાવવામાં મદદ કરીશ કે. રોગ અને બાળકની શકિત જોઈને, જો આ પુસ્તકના આધારે ચિકિત્સા કરવામાં આવે તો અમારો વિશ્વાસ છે કે ઓછી આવક વાળા માણસો ૫ણ પોતાના બાળકોને બિમારીની ૫કડમાંથી મુક્ત કરાવી શકે.

જે લોકો ચિકિત્સા વ્યવસાય કરે છે, તેઓના માટે ૫ણ આ પુસ્તકમાં સારી એવી માહિતી છે. તેઓ આ પ્રયોગોના આધારે પોતાના સેવા કાર્યને વધારે અસરકારક બનાવી શકશે. અમારું માનવું છે કે આ પુસ્તક બાળકોના માટે એક સારા સ્વજન (સ્નેહીજન)ની જેમ ઉ૫યોગી સાબિત થશે.

-શ્રીરામ શર્મા આચાર્ય

Advertisements

વિશે KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

પ્રતિસાદ આપો

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / બદલો )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / બદલો )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / બદલો )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / બદલો )

Connecting to %s

%d bloggers like this: