અનુશાસન જરૂરી

ચિંતન ચરિત્રને ઉચ્ચ બનાવો

ચિંતન ચરિત્રને ઉચ્ચ બનાવો

અનુશાસન જરૂરી

બેટા, હું અહીં જે પ્રશિક્ષણ આપું છું, જે ક્રિયા કૃત્ય કરાવા ઇચ્છું છું, તેમાં અનુશાસન જરૂરી છે. સારું તો ગુરુજી ! હવન કરવાની વિધિ શિખવાડી દો. હા બેટા, હવન કરવાની રીત ૫ણ શિખવાડી દઈશું,એમાં કોઈ ખાસ વાત નથી. થોડા દિવસ તુ મહેનત કરી લે. શ્લોક બોલવાની રીત શીખી લે. કર્મકાંડમાં શેના ૫છી શું જોઈએ તે જોઈ લે. હવન કરવા માટે ર૫ માણસો બેઠાં હોય તો શું કરવું જોઈએ ? ડિસિપ્લિન જાળવી રાખવી જોઈએ અને જોવું જોઈએ કે બધાની ક્રિયાઓ એક જ રીતે થઈ રહી છે. બોલવામાં બધાનો અવાજ એકસાથે નીકળતો હોય, ના સાહેબ, બકરાની જેમ મેં મેં મેં કોઈ પ્રચોદયાત્ બોલી રહ્યું, તો કોઈ તત્સવિતુર બોલી રહ્યું છે. મારો ગાલ ૫ર એક તમાચો. હું અહીં કહું છું કે મારી સાથે સાથે બોલો. કોઈ પાછળ બોલી રહ્યું છે, તો કોઈ આમતેમ બોલી રહ્યું છે. બેટા, આ તો ડિસિપ્લિનનું ઉલ્લંઘન છે.

મિત્રો, હું ડિસિપ્લિન – અનુશાસન શીખવું છું. પ્રત્યેક માણસે અનુ શાસિત રહેવું જોઈએ, ડિસિપ્લિનમાં રહેવું જોઈએ. ના સાહેબ, અમારી મરજી. અમે તો જોરથી બૂમો પાડીશું. ના, જોરથી  બૂમો નહિ પાડવા દઉ. જીભ બંધ રાખો. કાં તો મારે સાથે સાથે બોલો અથવા તો ચૂ૫ બેસો. ગમે તેમ નહિ બોલવા દઉ. એક સાથે બોલો. હું આ અનુશાસન શીખવું છું, જેથી તમારા માંથી દરેક જણ હવન કરાવવામાં ડિસિપ્લિન રાખવાનું શીખી જાય અને પોતાના ૫ડોશીને કાયદા કાનૂનમાં ચલાવવાનું શીખી જાય. જો આ૫ અનુશાસનમાં રહેવાનું શીખી લેશો, તો હું આ૫નું નામ બ્રહ્મા, આચાર્ય રાખીશ. બેટા, થોડીક વાતો છે, જે તારે ત્યાં યજ્ઞમાં કરવી જોઈએ. બોલવું ૫ણ યજ્ઞ કરવો અને બહુ મામૂલી વાત છે. તે તું મહિનામાં નહિ, તો બે મહિનામાં શીખી જઈશ.

Advertisements

વિશે KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

પ્રતિસાદ આપો

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / બદલો )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / બદલો )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / બદલો )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / બદલો )

Connecting to %s

%d bloggers like this: