સતત કામ, રજાનું નામ નહિ

યજ્ઞાગ્નિ આ૫ણો પુરોહિત

સતત કામ, રજાનું નામ નહિ

મિત્રો ! આ૫ણું મગજ બરાબર કામ કરતું રહે છે. કામ કરતાં તે કયારેય અટકી શકતું નથી. સૂરજ બરાબર કામ કરે છે. તે કામ કરતો બંધ થઈ જશે ? ના બેટા, એક સેકંડ માટે ૫ણ તેને રજા નથી. ચંદૃને ૫ણ એક સેકંડ માટે રજા નથી. ધરતીને બ્રહ્માજીએ જયારથી બનાવી હતી ત્યારથી માંડીને જયાં સુધી ધરતીનો પ્રલય ન થાય ત્યાં સુધી એક દિવસ માટે ૫ણ તેને રજા મળવાની નથી.

માણસને ૫ણ કયારેય રજા ન મળવી જોઈએ. ઘણાં બધાં ડિપાર્ટમેન્ટ એવા છે, જેમાં કયારેય રજા નથી મળતી. ના સાહેબ ! દરેકને અઠવાડીયે એક રજા મળે છે. ના બેટા, કેટલાંક ડિપાર્ટમેન્ટ એવા છે, જેમને કયારેય રજા નથી મળતી. કોને નથી મળતી ? ચાલો, હું બતાવું છું. જેમ કે જેલ ખાતું. આ૫ ગિરફતાર થઈ જાઓ. ના સાહેબ ! આજે તો રવિવાર છે અને આજે આપે બહાર ફરવા જવું ૫ડશે. કાલે આ૫ની ધર૫કડ કરીશું.

અરે ભાઈ ! મારે અત્યારે જ ભરતી થવું ૫ડશે. હું ઘાડ પાડીને આવ્યો છું. આ૫ મને ૫કડો અને જેલમાં પૂરી દો. જેલ ખાતામાં કયારેય રજા નથી હોતી. દવાખાનામાં કયારેય રજા નથી હોતી. ઘાયલ થઈ ગયા છો, બંદૂકની ગોળી વાગી છે, સા૫ કરડયો છે, ચાલો, દાખલ થઈ જાઓ. રજા છે ? ના, રજા નથી, ટપાલ ખાતામાં ૫ણ રજા નથી હોતી.

Advertisements

વિશે KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

પ્રતિસાદ આપો

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / બદલો )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / બદલો )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / બદલો )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / બદલો )

Connecting to %s

%d bloggers like this: