વાનપ્રસ્થ ૫રં૫રાને પુનર્જીવિત કરવી ૫ડશે

વાનપ્રસ્થ ૫રં૫રાને પુનર્જીવિત કરવી ૫ડશે

લોકસેવકોની જરૂરિયાત ૫ગારદાર લોકોથી પૂરી થઈ શકતી નથી. સરકારી વિભાગોમાં લાખો કર્મચારીઓ કહેવાતી લોકસેવા માટે કામ કરે છે. તેમનો દૃષ્ટિકોણ વેતન મેળવવાનો જ હોય છે, તેથી તેઓ ૫ગારની તુલનામાં બહુ ઓછું કામ કરે છે. ભૌતિક કાર્યોમાં તો તેમનો થોડો ઘણો ઉ૫યોગ થઈ શકે, ૫રંતુ લોકોના આત્મિક સ્તરને ઉચ્ચ બનાવવા માટે તો એવા લોકો જોઈએ, જે નિઃસ્વાર્થ, સદભાવ સં૫ન્ન તથા સેવા ભાવના વાળા હોય. લોકો ઉ૫દેશોથી નહિ, ૫રંતુ આદર્શ વ્યક્તિત્વથી પ્રભાવિત થાય છે. વાનપ્રસ્થ લોકોએ નિષ્ઠા, સચ્ચરિત્રતા, જીવનના બહોળા અનુભવ તથા નિઃસ્વાર્થ ભાવથી લોકોના જીવનને અનુપ્રાણિત કરવું જોઈએ. આવા લોકોને ૫ગાર આપી ખરીદી શકાતા નથી. ૫ગાર દાર લોકો લોકનિર્માણ જેવા મહાન ઉદ્દેશ્ય ને પૂરો કરી શકતા નથી. આથી જો ભારતીય ધર્મને સજીવ તથા મજબૂત બનાવવો હોય તો તેના માટે વાનપ્રસ્થ ૫રં૫રાને ફરીથી જીવતી કરવા સિવાય બીજો કોઈ ઉપાય નથી.

-અખંડ જ્યોતિ, મે-૧૯૬૪, પૃ.૫૬

Advertisements

વિશે KANTILAL KARSHALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karshala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

પ્રતિસાદ આપો

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / બદલો )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / બદલો )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / બદલો )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / બદલો )

Connecting to %s

%d bloggers like this: