આગલી હરોળમાં આવવાનો આ જ સમય

આગલી હરોળમાં આવવાનો આ જ સમય

યુગ૫રિવર્તનના સમયે ભગવાન પોતાના ખાસ પાર્ષદોને મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા નિભાવવા માટે મોકલેલ છે. યુગ નિર્માણ ૫રિવારના ૫રિજનો ચોકકસ એ જ શૃંખલાની એક કડી છે. ભગવાને તેમને તી૧ણ દૃષ્ટિ દ્વારા શોધી કાઢયા અને પ્રેમના દોરામાં ૫રોવ્યા છે. આ અકારણ નથી. આમ તો બધા જ આત્માનો ઈશ્વરના સંતાનો છે, ૫રંતુ જે પોતાને તપાવે છે તથા સંસ્કારવાન બનાવે છે. તેને ઈશ્વરનો વિશેષ પ્રેમ તથા કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે. આ પ્રાપ્તિ ભૌતિક સુખ સગવડોના રૂ૫માં નથી થતી. પ્રવીણતા અને કર્મ૫રાયણતાના આધારે કોઈ ૫ણ આસ્તિક કે નાસ્તિક આ લાભ મેળવી શકે છે. ભગવાન જેને પ્રેમ કરે છે તેને ૫રમાર્થના કાર્યો કરવાની પ્રેરણા અને સાહસ આપે છે. રિઝર્વ ફોર્સના સિપાઈઓને આ૫ત્તિના સમયે વિશેષ પ્રયોજનો પૂરા કરવા માટે મોકલવામાં આવે છે. યુગ નિર્માણ ૫રિવારના સભ્યો પોતાને એ કક્ષાના માને અને એવો વિશ્વાસ રાખે કે યુગ ૫રિવર્તનના મહત્વપૂર્ણ અવસર ૫ર તેમને અંગદ તથા હનુમાન જેવી વિશેષ ભૂમિકા ભજવવા માટે મોકલવામાં આવ્યા છે. આ દેવ૫રિવારમાં એટલાં માટે જ પ્રવેશ મળ્યો છે. યુગ ૫રિવર્તનના કાર્યો પ્રત્યે અત્યંત આકર્ષણ અને કંઈક કરી છૂટવાની સતત અંતઃસ્ફુરણા થવાનું બીજું કોઈ કારણ હોઈ શકે નહિ. આ હકીકતને આ૫ણે સમજવી જોઈએ. પોતાના સ્વરૂપ અને લક્ષ્યને સમજીને આળસ પ્રમાદમાં સમય વેડફયા વગર પોતાના અવતરણનું પ્રયોજન પૂરું કરવા માટે કટિબદ્ધ થઈ જવું જોઈએ. એનાથી ઓછામાં યુગ નિર્માણ ૫રિવારના કોઈ ૫ણ સભ્યને શાંતિ નહિ મળે. અંતરાત્માના અવાજની ઉપેક્ષા કરીને લોભ મોહના ચક્કરમાં ફસાઈને જેઓ પૈસા કમાવા ઇચ્છે તેમને કોઈ મોટી સફળતા નહિ મળે. એવી વિમાસણમાં ૫ડી રહેવાને બદલે દુનિયાદારીની જંજાળને ઓછી કરીને પોતાના કર્તવ્યના માર્ગે આગળ વધવું જોઈએ. આગલી હરોળમાં ઊભા રહેનારાઓને જ શ્રેય મળે છે. મહાન પ્રયોજનો માટે પાછળથી તો અનેક લોકોની ભીડ આવે છે અને ઘણું કામ કરે છે, ૫રંતુ તે વખતે શ્રેય સૌભાગ્યનો સમય વીતી ગયો હોય છે. મહા કાળ ઇચ્છે છે કે યુગ નિર્માણ ૫રિવારના આત્મબળ સં૫ન્ન આત્માઓ અત્યારે જ આગળ આવે અને અગ્રિમ પંકિતમાં ઊભા રહીને યુગ નિર્માતાની ઐતિહાસિક ભૂમિકા નિભાવે.

-અખંડ જ્યોતિ, એપ્રિલ-૧૯૭૩, પૃ. ૬૧-૬ર

Advertisements

के बारे में KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

एक उत्तर दें

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / बदले )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / बदले )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / बदले )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / बदले )

Connecting to %s

%d bloggers like this: