આકૃતિ જોઈને મનુષ્યની ઓળખ; ગાલ

આકૃતિ જોઈને મનુષ્યની ઓળખ; ગાલ

ગોળ, ઉચિત માત્રામાં માંસયુક્ત ગાલ શ્રીમંતોના હોય છે. વચમાં થોડી લાલિમાની ઝલક હોય તો એ ભોગી અભિરુચિનું ચિહ્ન છે. જેમના ચહેરા પર ચમક હોય છે તે સ્વસ્થ, પ્રસન્ન અને સમૃદ્ધ હોય છે. લંબાઈને સમતળ બનાવતા હોય, પરંતુ ફૂલેલા ન હોય એવા ગાલવાળી વ્યક્તિ રાજસી આનંદોથી ભરપૂર રહે છે.

અધિક ફૂલેલા ગાલ આળસુ તથા બેફિકર લોકોના હોય છે. જેમના ઉ૫૨ જવાબદારીઓનો અધિક બોજ હોય છે તેમના ગાલનું માંસ લચી પડે છે. વિદ્યાવ્યસની લોકોના લમણાંનું હાડકું જે આંખથી નીકળીને કાન સુધી ગયું છે તે બહાર ઉપસી આવે છે.

અધિક ગંભીર રહેવાથી અને મુશ્કેલ પ્રશ્નોને ઉકેલતા રહેવાથી ચહેરા પર કરચલીઓ પડી જાય છે. જેના ચહેરા પર ખીલ વધુ થાય છે એના ૨કતમાં અશુદ્ધતા તથા પાચનશક્તિની ખરાબી સમજવી જોઈએ. ગાલનો નીચેનો ભાગ ઉપરના ભાગની તુલનામાં વધારે ભારે હોય તો આવા લોકો અભિમાની અને બીજાની સાથે ખરાબ વ્યવહાર કરનારા હોય છે.

હસતી વખતે જેના ગાલ પર ખાડા પડે છે તે દીર્ઘજીવી હોય છે. સ્મિત કરતાં જેના ગાલ પર ઉપરથી નીચે તરફ રેખાઓ પડે છે તે સફળ વેપારી હોય છે. હસતાં જેના ગાલ કોઈ એક જગ્યાએ ફૂલી જાય છે તેઓ નિંદાખોર, ચુગલીખોર તથા ભૂલો કાઢનારા જોવા મળે છે.

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: