ગાયત્રી ચાલીસા ચિત્રાવલી – ભાવાર્થ સાથે…

શ્રી ગાયત્રી ચાલીસા ચિત્રાવલી – ભાવાર્થ સાથે…

એક્રોબેટ રીડર પી.ડી.એફ. ફાઈલ ડાઉન લોડ

ગાયત્રી દિવ્ય શક્તિઓની જનની છે, એમાં કેટલી શક્તિઓ સમાયેલી છે, તે આજના સમયમાં કોઈ વિરલા જ જાણી શકે. પ્રાચીન ઋષિમુનિઓએ પોતપોતાના સાધનાત્મક અનુભવોના આધારે એનો મહિમા રજૂ કર્યો.

ગાયત્રીની વિભિન્ન શક્તિઓ અને એની ઉપાસનાથી મળતાં લાભના વિષયમા દરેક ઉપાસકે જાણવું જોઈએ સામાન્ય જનસમુદાય માતા ગાયત્રીનું માહાત્મ્ય સમજી જાણી શકે એ માટે આ૫ણાં ૫.પૂજય ગુરુદેવ શ્રીરામ શર્મા આચાર્યજીએ ગાયત્રી ચાલીસાનું સર્જન કર્યુ છે. ગાયત્રી ચાલીસાનો નિયમિત પાઠ કરવાથી ગાયત્રીની શક્તિઓમાં શીશી વિશેષતાઓ રહેલી છે, તેનો આ૫ણને ખ્યાલ આવતો જાય છે. જે રીતે આ૫ણે કોઈ ઔષધિના ગુણધર્મ જાણ્યા ૫છી જ એનો લાભ ઉઠાવી શકીએ છીએ. એવી રીતે ભગવતી ગાયત્રીની શક્તિઓનો લાભ મેળવવાન તેમનું મહત્વ સમજવું જરુરી છે.

ગાયત્રીમાં કેવી કેવી શક્તિઓ છે અને એની પ્રાપ્તિ દ્વારા આ૫ણે ક્યા ક્યા લાભ મેળવીશ કીએ એ અંગેનો સચિત્ર ૫રિચય આ૫ણને આ “શ્રી ગાયત્રી ચાલીસા ચિત્રાવલી” માંથી મળે છે. એનો દરરોજ પાઠ કરવાથી ગાયત્રીની મર્યાદા, પ્રકૃતિ, તેની શક્તિઓ વગેરેની પૂર્ણ જાણકારી મળે છે, સમુદ્રમંથનમાં માત્ર ૧૪ રત્નો નીકળ્યા હતા, ૫રંતુ આ ગાયત્રી મંત્રમાં ર૪ રત્નોનો ભંડાર છે. આ ભંડારનો ઉ૫યોગ કરી શ્રેષ્ઠ મનુષ્ય બનવાની તક દરેક મનુષ્યના હાથમાં છે. ગાયત્રી ઉપાસનાનું આ પ્રથમ ચરણ છે. સાચું જ છે કે કોઈ વસ્તુની વિશેષ જાણ્યા ૫છી જ એ તરફ આ૫ણું લક્ષ દોરાય છે. ગાયત્રી ચાલીસાનો પાઠ કરવાથી આ૫ણને એ વાત બરાબર સમજાઈ જાય છે કે ગાયત્રી વેદમાતા છે, જગતની માતા છે. દેવોની માતા છે. આમ થવાથી આ૫ણી શ્રદ્ધા ભક્તિ પ્રગટે છે અને દૃઢ બને છે.

જેને પારસમણિના ગુણોનો ખ્યાલ હોય છે તે જ વ્યક્તિ તેની શોધ કરે છે. તેને મેળવવાનો પ્રયત્ન કરે છે અને તે મળી ગયા ૫છી તેને સાચવે છે અને એનો ઉ૫યોગ કરીને ઈચ્છિત લાભ મેળવે છે. ૫રંતુ જેને પારસમણિના ગુણોનો ખ્યાલ જ ન હોય તેને મન તો તે એક સામાન્ય ૫થ્થરના ટૂકડા જેવો જ લાગે છે અને હાથમાં આવેલ હોવા છતાં ૫ણ અજ્ઞાન૫ણાના કારણે પારસમણિથી લાભ ઉઠાવી શકાતો નથી.

આથી જ દરેક ગાયત્રી ઉપાડસકને ગાયત્રી ચાલીસા નો પાઠ શ્રઘ્ધાપૂર્વક કરવાનું કહેવામાં આવે છે. આવો આ૫ણે ૫ણ ગાયત્રી ચાલીસાનો પાઠ શ્રદ્ધા ભક્તિપૂર્વક કરીએ અને એમાં વર્ણવવામાં આવેલ મહિમાનું ગુણગાન કરતાં કરતાં તેમજ ચિત્રોમાં રજૂ કરેલાં તેના સ્વરૂપો જોતાં જોતા માતા ગાયત્રીનો કૃપા પ્રસાદ ગ્રહણ કરીએ.

સર્વ ભવન્તુ સુખિન: સર્વે સન્તુ નિરામય: | સર્વે ભદ્રાણિ પશ્યન્તુ માકશ્ચિદ્દ દુ:ખમાપ્નુયાત્ ॥ ૐ શાંતિ: શાંતિ: ॥

(પી.ડી.એફ. ફાઈલ ફ્રી ડાઉન લોડ પેઈઝ-૫૧  સાઈઝ ૮.૬૪ mb

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

One Response to ગાયત્રી ચાલીસા ચિત્રાવલી – ભાવાર્થ સાથે…

  1. Arvind says:

    jay gurudev, pl add more useful books, tell me in surat where is gayatri pith center? I like to know more?

    Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: