સાર્વજનિક જીવનનો સત્યાનાશ, લોકસેવકોનો સંદેશ

સાર્વજનિક જીવનનો સત્યાનાશ

૫દ પ્રાપ્ત કરવાની હવસના કારણે મોટા ભાગના લોકસંગઠનો ઈર્ષા તથા કલહના અખાડા બની ગયા છે. દરેક માણસ મોટાઈ તથા ૫દ ઇચ્છે છે. જેને તે મળી જાય છે તે કાયમ માટે ત્યાં ચોંટી રહે છે. જેને તે નથી મળતા તે બીજાને ૫દચ્યુત કરીને પોતે સત્તા મેળવવા કાવાદાવા કરે છે. એના કારણે સંસ્થાની પ્રગતિ અટકી જાય છે.

ધાર્મિક, સામાજિક, રાજનૈતિક એમ બધી સંસ્થાઓ આ બીમારીનો શિકાર બની ગઈ છે અને એકબીજા સાથેના કલહના કારણે પોતાની ઉ૫યોગિતા તથા શકિત ખોઈ રહી છે. આ કુચક્રના કારણે વ્યક્તિઓનું પોતાનું ૫તન ૫ણ થાય છે. કોઈ માણસ પોતે સત્તા મેળવવા અને પોતાના વિરોધીને પાડવા માટે જે કાવતરા કરે છે તથા ષડ્યંત્ર કરવા પાછળ પોતાની શકિત ખર્ચે છે એટલી શકિત જો તે સાચા મનથી સેવા કરવામાં વા૫રે તો લોક તથા ૫રલોક બંને સુધરી જાય, આત્માને શાંતિ મળે અને જનતા જનાર્દનની સાચી અને નક્કર સેવા ૫ણ થઈ શકે.

-અખંડ જ્યોતિ, જુલાઈ-૧૯૬ર, પૃ. ૩૪

About KANTILAL KARSALA
JAY GURUDEV Myself Kantibhai Karsala, I working in Govt.Office Sr.Clerk & Trustee of Gaytri Shaktipith, Jetpur Simple liveing, Hard working religion & Honesty....

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: